Banner header website
EFFE MAX 650 ( VIÊN NÉN )

Chi tiết

Hướng dẫn

Chống chỉ định

Công dụng:

giảm đau hạ sốt.

Công Thức:
           
                 - Paracetamol............................650,0 mg
                 - Tá dược...........vừa đủ........... 1 viên.

Cách Dùng:

    Paracetamol thường dùng uống. Đối với người bệnh không uống được, có thể dùng dạng thuốc đạn đặt trực tràng ; tuy vậy liều trực tràng can thiết để có cùng nồng độ huyết tương có thể cao hơn liều uống.

Liều Dùng:

          - Không được dùng paracetamol để tự điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn hoặc quá 5 ngày ở trẻ em, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn, vì đau nhiều và kéo dài như vậy có thể là dấu hiệu của một tình trạng bệnh lý cần thầy thuốc chẩn đoán và có điều trị giám sát.
           - Không dùng paracetamol cho người lớn và trẻ em để tự điều trị sốt cao( trên 39,50C), sốt kéo dài trên 3 ngày, hoặc sốt tái phát, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn, vì sốt như vậy có thể là dấu hiệu của một bệnh nặng cần được thầy thuốc chẩn đoán nhanh chóng.
          - Để giảm thiểu nguy cơ quá liều, không nên cho trẻ em quá 5 liều paracetamol để giảm đau hoặc hạ sốt trong vòng 24 giờ, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn. - Để giảm đau hoặc hạ sốt cho người lớn và trẻ em trên 11 tuổi, liều paracetamol thường dùng uống hoặc đưa vào trực tràng là 325 —625 mg, cứ 4 —6 giờ một lần khi cần thiết, nhưng không quá 4g một ngày, liều một lần lớn hơn ( ví dụ 1 g ) có thể hữu ích để giảm đau ở một số người bệnh.
             - Để giảm đau hoặc hạ sốt, trẻ em có thể uống hoặc đưa vào trực tràng cứ 4 —6 giờ một lần khi cần, liều xấp xỉ như sau : trẻ em 11 tuổi, 480 mg; trẻ em 9 —10 tuổi, 400 mg; trẻ em 6 —8 tuổi, 320 mg; trẻ em 4 —5 tuổi, 240 mg và trẻ em 2 —3 tuổi, 160 mg. Trẻ em dưới 2 tuổi có thể uống liều sau đây, cứ 4 —6 giờ một lần khi cần : trẻ em 1 —2 tuổi, 120 mg, trẻ em 4 —11 tháng tuổi, 80 mg và trẻ em dưới 3 tháng tuổi, 40 mg. Liều trực tràng cho trẻ em dưới 2 tuổi dùng tùy theo mỗi bệnh nhi. Liều uống thường dùng của paracetamol, dưới dạng viên nén giải phóng kéo dài 650 mg, để giảm đau ở người lớn và trẻ em 12 tuổi trở lên là 1,3 g cứ 8 giờ một lần khi cần thiết, không quá 3,9 g mỗi ngày. Viên nén paracetamol giải phóng kéo dài, không được nghiền nát, nhai hoặc hòa tan trong chất lỏng.

Mẫn cảm với thành phần của thuốc.

EFFE MAX 650 ( VIÊN NÉN )

Thuốc giảm đau hạ sốt

Chia sẻ facebook:

Sản phẩm tương tự
Siro EFFEBABY (chai 60 ml)

Siro EFFEBABY (chai 60 ml)

Dùng hạ sốt ở trẻ em..
EFFE MAX 650 ( BAO PHIM )

EFFE MAX 650 ( BAO PHIM )

Thuốc giảm đau hạ sốt
EFFE BABY 80mg ( VIÊN ĐẠN )

EFFE BABY 80mg ( VIÊN ĐẠN )

Paracetamol được dùng để điều trị các chứng đau vừa và sốt nhẹ
EFFE BABY 300mg ( VIÊN ĐẠN )

EFFE BABY 300mg ( VIÊN ĐẠN )

Các chứng đau như đau đầu, đau răng, nhứt mỏi cơ, cảm cúm, hạ sốt.
EFFE BABY 150mg ( VIÊN ĐẠN )

EFFE BABY 150mg ( VIÊN ĐẠN )

Thuốc hạ sốt đặt hậu môn
RUMENADOL BLUE 500

RUMENADOL BLUE 500

Điều trị triệu chứng cảm cúm như ho, sốt, nhức đầu, đau nhức bắp thịt, nhức xương khớp, nghẹt mũi, viêm xoang, viêm mũi dị ứng...
EFFE BABY 80mg ( GÓI SỦI )

EFFE BABY 80mg ( GÓI SỦI )

Paracetamol được dùng để điều trị các chứng đau vừa và sốt nhẹ
EFFE BABY 250mg ( GÓI SỦI )

EFFE BABY 250mg ( GÓI SỦI )

Tác dụng giảm đau của paracetamol liên quan đến việc thuốc ngăn chặn sự tổng hợp prostaglandin.
EFFE BABY 150mg ( GÓI SỦI )

EFFE BABY 150mg ( GÓI SỦI )

EFFE BABY 150mg ( GÓI SỦI )