Banner header website
EFFE BABY 150mg ( GÓI SỦI )

Chi tiết

Hướng dẫn

Chống chỉ định

Công dụng:

Giảm đau hạ sốt cho trẻ em..

Tính chất:

  • Paracetamol (acetaminophen) la chất hạ sốt giảm đau tổng hợp, dẫn xuất của P-aminophenol, cơ chế tác dụng hạ sốt và giảm đau giống như acid salicylic và dẫn chất của nó, paracetamol có khả năng vượt qua hàng rào máu não.
  • Tac dụng hạ sốt của paracetamol là do thuốc tác dụng lên vùng đồi dưới của vỏ não, sự tản nhiệt tăng lên là kết qủa của sự dãn mạch máu và tăng lưu lượng máu ngoại biên. Paracetamol làm hạ thân nhiệt ở những người bị sốt, nhưng không làm hạ thân nhiệt ở những người bình thường, Paracetamol không có tác dụng chống viêm và chống kết tập tiểu cầu hoặc thời gian chảy máu như acid salicylic.
  • Tác dụng giảm đau của paracetamol liên quan đến việc thuốc ngăn chặn sự tổng hợp prostaglandin.
  • Goi bột thuốc sủi EFFEBABY 150 hòa tan nhanh trong nước, thuốc được hấp thu gần như hoàn toàn sau khi uống 10 —60 phút, nồng độ trong huyết tương đạt được mức tối đa. Sau khi uống, thuốc được phân phối nhanh đến các mô cơ. Có khoảng 25% paracetamol được gắn với huyết tương. Thời gian bán hủy khoảng 1,25 - 3 giờ.
  • Paracetamol được chuyển hóa ở gan, và đào thải trong nước tiểu dưới dạng liên hợp glucuronic và liên hợp sulfonic, dưới 5% dưới dạng không đổi.
  • Công Thức :
  •     -  Mỗi gói thuốc bột sủi bọt chứa:
              Hoạt chất chính:
                  - Paracetamol (Acetaminophen)........150,0 mg
                 - Tá dược:. Natri hydrocarbonat khan; Natri benzoat; Acid citric khan; Natri carbonat khan; PVP; Aspartam; Tinh dầu cam (chanh); Natri docusat; Manitol ; Màu đỏ số 40; Cồn 960 Vừa đủ 1 viên

Cách Dùng - Liều Dùng:

Khoảng 60 mg/kg /ngày chia làm 4 lần.

Bột sủi bọt pha thành dung dich để uống.

Thận Trọng:

Những trường hợp có bệnh gan nặng hoặc bệnh thận phải hỏi kỹ ý kiến thầy thuốc.

EFFE BABY 150mg ( GÓI SỦI )

EFFE BABY 150mg ( GÓI SỦI )

Chia sẻ facebook:

Sản phẩm tương tự
Siro EFFEBABY (chai 60 ml)

Siro EFFEBABY (chai 60 ml)

Dùng hạ sốt ở trẻ em..
EFFE MAX 650 ( VIÊN NÉN )

EFFE MAX 650 ( VIÊN NÉN )

Thuốc giảm đau hạ sốt
EFFE MAX 650 ( BAO PHIM )

EFFE MAX 650 ( BAO PHIM )

Thuốc giảm đau hạ sốt
EFFE BABY 80mg ( VIÊN ĐẠN )

EFFE BABY 80mg ( VIÊN ĐẠN )

Paracetamol được dùng để điều trị các chứng đau vừa và sốt nhẹ
EFFE BABY 300mg ( VIÊN ĐẠN )

EFFE BABY 300mg ( VIÊN ĐẠN )

Các chứng đau như đau đầu, đau răng, nhứt mỏi cơ, cảm cúm, hạ sốt.
EFFE BABY 150mg ( VIÊN ĐẠN )

EFFE BABY 150mg ( VIÊN ĐẠN )

Thuốc hạ sốt đặt hậu môn
RUMENADOL BLUE 500

RUMENADOL BLUE 500

Điều trị triệu chứng cảm cúm như ho, sốt, nhức đầu, đau nhức bắp thịt, nhức xương khớp, nghẹt mũi, viêm xoang, viêm mũi dị ứng...
EFFE BABY 80mg ( GÓI SỦI )

EFFE BABY 80mg ( GÓI SỦI )

Paracetamol được dùng để điều trị các chứng đau vừa và sốt nhẹ
EFFE BABY 250mg ( GÓI SỦI )

EFFE BABY 250mg ( GÓI SỦI )

Tác dụng giảm đau của paracetamol liên quan đến việc thuốc ngăn chặn sự tổng hợp prostaglandin.